Tafiya da yawon bude idotayiinda ake nufi

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

Yayin da ƙarshen shekara ke gabatowa, kowane mai son balaguron balaguro ya fara shirin tafiyarsu na shekara mai zuwa. Kamar yadda muka sani, mafi arha wurin zuwa, zai iya yin tsayin daka don ci gaba da zama. A wasu ƙasashe, $45/dare ba sa samun gado don kwana a ɗakin kwanan dalibai, yayin da a wasu kuma yana iya biyan kuɗaɗen gida!

A Canggu, Bali a Indonesiya, za ku iya samun gida mai dakuna biyu tare da wurin shakatawa mai zaman kansa akan $ 50 a dare, yayin da kuka ziyarci Japan, $ 50 kawai gado biyu ne a kasan ƙaramin ɗaki.

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

2019 tabbas zai zama babban shekara ga matafiya kuma idan kun riga kun shirya tafiya don Sabuwar Shekara, to wannan post ɗin naku ne. Wasu daga cikin wadannan kasashe a halin yanzu sun yi arha fiye da kowane lokaci, musamman saboda faduwar darajar kudin kasarsu a kasuwannin duniya, ko kuma saboda karancin yawon bude ido a 'yan kwanakin nan.

Ba za mu taba rubuta wani matsayi don ƙananan farashi ba a kashe gwagwarmayar tattalin arziki, amma ta ziyartar waɗannan wuraren da kansa a yanzu, ba za ku iya jin dadin mafi kyawun farashi don kanku ba, amma har ma taimakawa kasuwancin gida da mutane a hanya.

Anan akwai manyan ƙasashe 10 da za su yi balaguro a cikin 2019.

1. Indonesia

Tare da fararen rairayin bakin teku masu yashi, hawan igiyar ruwa mai daraja ta duniya, mafi kyawun ruwa a duniya da wasu mafi kyawun daji da shimfidar al'ul, babu shakka Indonesiya tana ɗaya daga cikin ƙasashen da muka fi so a Duniya.

Indonesiya a halin yanzu tana ɗaya daga cikin wurare mafi arha da muka sani. $1 zai samu kusan rupees 14500, wanda ya kai rupee 1000 fiye da na 2018. Shekaru shida da suka gabata kun sami rupees 9 kawai akan dala.

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

Indonesiya tana ba da ƙima mai ban mamaki don masauki, abinci da sufuri. Anan zaku iya samun kyawawan dakunan baƙo, galibi ana sanya su a cikin wuraren shakatawa, akan ƙarancin $20 kowace dare.

Za ku iya cin abinci mai daɗi na cin abincin teku da na gargajiya na Millennium kamar "kuskure" akan $3, kuma kuna iya hayan babur a nan don 'yan daloli a rana (motoci kusan $15 a rana).

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

2. Mexico

Abincin iri-iri masu daɗi, abokantaka na gida, rairayin bakin teku masu daraja na duniya, duk abubuwan jin daɗi da za ku iya fata, da rawar gani mai sa maye suna sa Mexico ta zama wurin da muke komawa lokaci da lokaci. Yana ɗaya daga cikin ƙasashen da muka fi so don tafiya zuwa kuma ɗaya daga cikin ƴan wuraren da za mu iya ganin kanmu muna rayuwa na dogon lokaci. Akwai wurare masu ban mamaki da yawa don ziyarta a Mexico, abubuwan da za ku yi za ku iya ciyar da shekaru a nan kuma ba ku ga komai ba.

Mexico tana da araha sosai a kwanakin nan godiya ga peso wanda ke gwagwarmaya don haɓaka tsadar rayuwa. A lokacin rubutawa, farashin dalar Amurka ya kai pesos 19.6 wanda ba za a yi imani da shi ba. Lokacin da muka yi tafiya a nan a cikin 2014, dala ta kasance a kan pesos 12.8, har ma a lokacin mun yi tunanin yana da darajar kuɗi.

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

A yau, ƙasar ta fi rahusa 49% saboda canjin kuɗi zuwa dalar Amurka (da sauran kuɗaɗe da yawa ciki har da dalar Kanada).

Idan da gaske kuna son adana kuɗi yayin ziyartar Mexico, ku guji zuwa nan a lokacin babban kakar (Nuwamba-Maris) lokacin da farashin masauki zai iya tashi (musamman a cikin Disamba) kuma yawancin wurare mafi kyau ana yin rajista.

Duk inda kuka zo, Mexico za ta gigice ku da babban darajarta. Tacos na cents 30 kowanne, kilo ɗaya na sabo ne daga kasuwar kifi akan $ 3, Coronas tare da yanki na lemun tsami akan $ 1.5 da margarita mai ƙarfi da aka ba ku yayin da aka binne ƙafafunku a cikin yashi akan $ XNUMX kawai. Za ku sami jiragen sama na cikin gida masu araha da tafiye-tafiyen bas masu arha.

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

3. Indiya

Ko kuna son shi ko kuna ƙi, kuma ko kuna son shi kuna iya ƙi shi, Indiya tana ɗaya daga cikin wuraren balaguron balaguro masu daɗi a duniya. Hargitsi da nutsuwa. Pristine da kazanta. abokantaka da fushi. Kyauta da takaici. Indiya ita ce misalin duk abubuwan da ake samu na analog wanda ke sa tafiya ta ban mamaki.

Yayin da Indiya ita ce wuri mafi ban sha'awa da ban mamaki don tafiya, tabbas shine mafi arha. Kuma tare da rupee na Indiya a halin yanzu ana sayar da shi akan rupees 70 zuwa dala - wanda shine rupees 6 a kowace dala fiye da yadda za ku samu a 2018 - Indiya ita ce mafi kyawun wuri don tafiya idan kuna son shimfiɗa dala, Yuro ko Sterling.

A ƙarshe lokacin da muke Indiya, na sayi abinci mafi arha (bayan na cika) abincin da na samu yayin tafiya. 20 cents ya siyo min tulin puris (soyayyun biredi) da nau'in curry iri biyu da aka kawo mini daga motar titi. Abincin ya yi dadi kuma ya cika ni ... ban mamaki.

Yayin da farashin wannan abincin ya yi ƙanƙanta, muna yawan cin thali mai duk abin da za ku iya ci a ƙasa da $1.50 kuma muna sha sabo, lemun tsami mai matse kan titi akan centi 15 gilashin. Muna da zama kyauta kuma lokacin biyan kuɗin otal ɗin mu muna da ɗakuna masu kyau amma na asali na kusan $3 a kowane dare.

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

4. Colombia

Bayan yin da'awar jaka a Colombia a ƙarshen 2016, cikin sauri ta kafa kanta a cikin ƙasashen da muka fi so da muka taɓa fuskanta a baya. Abokan abokantaka, dazuzzukan daji masu ban sha'awa da gandun daji masu ban sha'awa, kyawawan garuruwan mulkin mallaka na Spain da rairayin bakin teku masu ban sha'awa, Colombia mafarkin matafiyi ne.

Peso na Colombia ya sami raguwa mai yawa a cikin 'yan shekarun nan, wanda abin takaici bai dace da tattalin arzikin cikin gida da kuma 'yan Colombian da ke neman tafiye-tafiye ba, amma yana ba matafiya na kasafin kuɗi ƙarin ƙarfafa don ziyartar wannan ƙasa mai ban mamaki.

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

Mun sadu da wasu ma’aurata a Medellin waɗanda suka yanke shawarar ƙaura zuwa Colombia don yin ritaya a 2014. Tun zuwansu, peso ya tashi daga 1800 zuwa dalar Amurka, har zuwa 3.350, raguwar 88% mai ban mamaki, wanda ya ba wa ritayarsa haɓaka mai girma. .

Abin farin ciki, peso ya fara daidaitawa kadan, kuma a lokacin rubutawa, yana zaune a kusan pesos 3300 zuwa dalar Amurka. Wannan yana nufin cewa duk abin da ke Colombia yana da ƙima ga matafiya. Ko kuna ziyartar dala, fam, Yuro, yen ko yuan, Colombia ta fi dacewa fiye da kowane lokaci.

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

5. Kuba

Idan kuna neman wuri mara tsada don ziyarta a cikin Caribbean, Cuba za ta kasance a saman jerin ku! Kuna iya tafiya nan gabaɗaya, amma idan kun zaɓi tafiya zuwa Cuba da kan ku, za ku sami gogewa mai arha kuma za ku kashe kuɗi kaɗan. Ga ƙasashe masu arha, Cuba tana ɗaya daga cikin mafi kyawun fare.

rairayin bakin teku masu ban sha'awa, yanayi na Caribbean na musamman da na Sipaniya, mai dadi (saɓanin imani) dafa abinci, mutane masu abokantaka da shimfidar wurare masu ban mamaki, Cuba wata ƙasa ce daban-daban wanda ya kamata ya kasance a cikin jerin ku. Ga Amurkawa, yana yiwuwa ku yi tafiya zuwa Cuba idan kuna tafiya cikin ɗaya daga cikin rukunan da aka halatta. Mutane ga mutane shine abin da yawancin mutane ke zaɓa don tafiya a ƙarƙashinsa. Amma, wannan har yanzu wani tsari ne mai ruɗani ga abokanmu na Amurka.

Kuna buƙatar ƙirƙirar hanyar tafiya tare da ayyukan da suka dace da ma'aunin PXNUMXP-ko samun taimako daga masana cikin gida don tsara balaguron doka.

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

Farashin abinci a gidajen abinci a Cuba ya dogara da birnin da kuke zaune da kuma gidan abincin da kuke ciki. Amma gabaɗaya, yi tsammanin kashe tsakanin $5 da $10 akan ciko abinci. Muna ba da shawarar cin abinci aƙalla dare ɗaya inda aka dafa wasu abinci na gargajiya masu ban mamaki! Cocktails suna kusa da $2-$3 a mashaya. Yanzu, idan za ku ci “abincin pesos,” za ku kashe kusan $1 akan ƙaramin abinci.

Ayyuka na iya zama mai arha a cikin Kuba kuma, sanyi akan rairayin bakin teku da yawo cikin ban mamaki, manyan tituna waɗanda ba su biya komai ba. Ziyarar kayan tarihi, balaguron kogo, hawan doki da sauran balaguron balaguron zai kai $5-30. Farashin Cuba yana da matukar dacewa, wanda ya sa ya zama ɗaya daga cikin ƙasashe mafi arha don ziyarta.

Kasashe 5 mafi arha da za a ziyarta a 2019

Labarai masu dangantaka

Bar sharhi

adireshin imel ɗinku ba za a buga ba. Ana nuna filayen tilas ta hanyar *

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com