Dangantaka

Koyi game da halayen da ke sa ku fice daga taron

Koyi game da halayen da ke sa ku fice daga taron

Koyi game da halayen da ke sa ku fice daga taron

Akwai dabi’u na musamman guda 11 da dabi’un masu zurfin tunani wadanda suka bambanta su da sauran, kamar haka;

1. Yawan sanin kai

Masu zurfin tunani suna da babban matakin wayewar kai, kawai suna fahimtar kansu fiye da sauran. Kamar yana da madubi na ciki wanda ke nuna tunaninsa, motsin zuciyarsa da sha'awarsa. Kuma karuwar sanin kansa ya kai ga duniyar da ke kewaye da shi.

2. Yi tambayoyi akai-akai

Mutane da yawa suna mamakin "menene" da "ta yaya", yayin da mai zurfin tunani ya nutse cikin duniyar "me yasa"? Ba ya wadatu da gaskiya shi kaɗai; Yana buƙatar ya bayyana dalilai, dalilai da ƙa'idodin da ke tattare da abubuwa. Hankalin mai zurfin tunani yana da alama yana kan tafiya marar ƙarewa, yana neman haɗa dige da samun ma'ana. Don haka, yana haifar da tambayoyi da yawa.

3. Halin keɓewa

Wasu daga cikin manyan masu tunani a tarihi, misali Einstein, sun shahara da son kadaici. Mai zurfin tunani yana kula da lokacin da yake yin tunani, tunani, da nazari. Keɓantawa yana ba masu zurfin tunani damar sake haɗawa da kansu, yin tunani a kan abubuwan da suka faru, da samun kyakkyawar fahimtar ji da tunaninsu.

4. Sha'awar mafarkin rana

Daga cikin alamomin masu zurfin tunani akwai mafarkin yau da kullun wanda talakawa zasu yi la'akari da bata lokaci. Duk da haka, akasin abin da aka sani, mafarkin rana ba alama ce ta kasala ko hankali ba. Masu tunani masu zurfi sukan shiga cikin tunaninsu, kamar suna rayuwa a cikin duniyar kansu. Ga mai zurfin tunani, mafarkin rana wata kasada ce ta hankali.

5. Ka yi tunani kafin ka yi magana

Mai zurfin tunani ba ya son fadin abin da ya fara zuwa a rai, sai dai ya yi tunani ya kuma auna kalamansa da kyau kafin ya raba su da duniya. Wannan hanyar sadarwa ta hankali da tunani haƙiƙa ɗabi'a ce ta masu zurfin tunani.

6. Gani daga mahangar cikakke

Mai zurfin tunani yana kallon rayuwa ta les mai faɗin kusurwa, ikonsa na ganin babban hoto shine inda kowa yake gani a cikin ruɗani wasu kuma kawai suna ganin juyi na gaba. Wannan ikon yana taimakawa wajen sadarwa tare da wasu tare da cikakkiyar hangen nesa wanda ya haɗa da tsammanin tasirin ko halayen da ƙila ba za su bayyana ga wasu ba a farkon gani.

7. Son karatu da koyo

Littattafai suna zama kamar ƙofa zuwa sababbin duniyoyi ga mai zurfin tunani. Zuciyar mai tunani mai zurfi tana bugawa da sauri a gaban littafi mai kyau, labari mai ban sha'awa, ko kuma bayanan gaskiya. Ƙaunar karatu da ilmantarwa ba kawai abin sha'awa ba ne, a'a, yunwar da mai zurfin tunani ya kusan ƙarewa. Mai tunani mai zurfi yana haifar da sha'awar sani mara jurewa da ƙona sha'awar sanin ƙarin, fahimtar mafi kyau, da zurfafawa.

8. Rike da gaskiya da gaskiya

Mai zurfin tunani wanda yake daraja gaskiya da gaskiya da gaske, yana ƙoƙari ya kasance mai gaskiya a cikin duk abin da yake yi. Wasu na iya tunanin cewa mai zurfin tunani yana da tsarin ganowa na cikin gida don kuskure da rashin fahimta, wanda hankalinsa ya ƙi gaba ɗaya. Waɗannan iyawar suna taimaka wa mai zurfin tunani ya gani da fahimtar ainihin niyya da jin daɗin ɗayan.

9. Tausayi na zahiri

Mai zurfin tunani yana siffanta shi ta hanyar daɗaɗɗen ma'anar ji na wasu. Shi mai tausayi ne na zahiri. Wannan dabi'a ba rauni ba ne, wani ƙarfi ne mai ban mamaki wanda ke taimaka wa mai tunani mai zurfi yin zurfi da ma'ana tare da waɗanda ke kewaye da su.

10. Fi son tattaunawa mai ma'ana

Masu zurfin tunani sau da yawa suna son zurfafawa da tattaunawa mai ban sha'awa. Ana jawo su zuwa batutuwa masu ma'ana, ko game da falsafa, kimiyya, fasaha, ko ji na ɗan adam. Ba al'ada ba ce kawai ko ɗabi'a, amma nunin sha'awar fahimta, koyo da girma.

11. Yana kallo, yana saurare kuma yana fahimta

Yayin da wasu ke mai da hankali kan yin magana, mai zurfin tunani zai mai da hankali kuma ya lura da yanayin jikin mutum, sautin muryarsa, da zaɓin kalmomi da maganganunsa. Yana kallo, saurare kuma yana fahimtar duk cikakkun bayanai. Kamar dai an kunna shi zuwa mitar sirri, yana ɗaukar siginar da wasu sukan rasa.

Hasashen horoscope na Maguy Farah na shekarar 2023

Ryan Sheikh Mohammed

Mataimakin Babban Edita kuma Shugaban Sashen Hulda da Jama'a, Bachelor of Civil Engineering - Sashen Topography - Jami'ar Tishreen An Horar da Ci gaban Kai.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com