Ƙawatakyau

Abubuwa uku da kuke buƙatar sani kafin gyaran rhinoplasty

Idan kana da cikakken dubu, ba za ka karanta wannan labarin ba, amma idan kana tunanin samun cikakkiyar hanci ba tare da wani aibi ba, a bayan kowane hanci shine jimlar ayyuka da abubuwan da ba a yi la'akari da su ba, kana shirye ka fuskanci. gwaje-gwaje da ƙalubale da yawa don samun wannan hanci Ƙananan ɗagawa, a yau bari mu san duk matakan kafin da kuma bayan rhinoplasty, da farko, cikakken jarrabawa ya zama dole kafin yin aikin rhinoplasty na endoscopic. Don fahimtar sha'awar bayan aikin, da kuma gano hanyoyin da aka tsara na tiyata.

 Bayan haka, dole ne a zabi hanyar tiyata wanda ya dace da tsarin kasusuwan hanci, nau'in fata, shekaru, da siffar fuska; Wannan ya sa 95% na sabon siffar hanci ya dace da dukan fuska, wanda ke ba da ta'aziyya ta hankali kuma yana ba da goyon bayan halin kirki ga mace kafin aikin.
Na farko
Yin tiyatar hanci yana buƙatar ƙwaƙƙwaran ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun yanayinsa saboda huruminsa, sifar jiki mai matsayi wanda ya dogara da ƙashi da guringuntsi, wanda ke buƙatar likita ya kiyaye tushensa na ciki da kuma ayyukansa na numfashi.

Abu na biyu

Yaya ake yin irin waɗannan ayyuka?
Ana yin irin wannan nau'in aiki daga cikin hanci ta hanyar ɓoye ba tare da wani tiyata na zahiri ba, kuma ana yin sa ne a cikin maganin sa barci tare da kwantar da hankali. Tsawon lokacin aikin na iya ɗaukar kusan awa ɗaya, bayan haka zaku iya komawa gida kawai sa'o'i huɗu bayan aikin.

Yayin aikin, likitan fida yana daidaita kashi na hanci, ya sake tsarawa da kuma sake fasalin guringuntsin hanci daidai da fasalin fuska, kuma aikin na iya iyakance ga wani bangare na hanci kawai. Hakanan za'a iya gyara siffar hancin da ya karkata wanda ke haifar da guntun numfashi, kuma a nan aikin tiyata ne na likitanci da kwaskwarima.

Bayan aikin, likitan tiyata yana amfani da sutures masu sha, wanda ke narkewa bayan ɗan lokaci; Wani lokaci ana sanya wick na bakin ciki don kula da tsarin ciki na hanci har na tsawon sa'o'i 48, ban da sanya suturar likitanci a kan hanci wanda ya rage na tsawon kwanaki 5 zuwa 7, dangane da lamarin.
Bayan aikin
Hanci ya ƙunshi fata, nama mai kitse da guringuntsi wanda zai iya kumbura ya sha ruwa bayan aikin. An lura cewa dagewar waɗannan kumburin na iya ɗaukar watanni 6 zuwa 8, ya danganta da yanayin fata da saurin bushewar ruwan da ke cikin hanci. Har ila yau, yawan kumburin bayan tiyata ya bambanta daga yanayin zuwa yanayin, wanda a lokacin da siffar hanci ya fi ƙanƙanta fiye da yadda yake kafin aikin. A cikin wannan mahallin, ana ba da shawarar sosai don bin umarnin likitan da ke kulawa tare da buƙatar ɗaukar magungunan da aka ba da shawarar a kan lokaci kuma akai-akai, baya ga rashin bayyanar da hanci ga kowane rauni kai tsaye a cikin makonni na farko bayan aikin. da nisantar bayyanar da rana kai tsaye na akalla watanni 3.

Na uku

Yaushe sakamakon zai bayyana?

Sakamakon karshe na rhinoplasty yana bayyana a cikin watanni 6 zuwa 8 bayan tiyata. Amma kafin nan, wasu qananan raunuka na iya bayyana a ƙarƙashin fatar ido, ana ba da shawarar a yi amfani da shi tare da fakitin kankara da magarya mai ɗauke da bitamin K don tabbatar da bacewarsa cikin sauri. Wannan baya ga bayyanar wasu alamomi masu kama da mura, kamar wahalar numfashi, kumburin idanu, toshewar hanci da ke hana hanyar numfashi ta cikinsa... dukkansu sun bace bayan mako guda. aikin.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com