kyau

Yaya ake zabar goge gogen kayan shafa kuma menene amfanin kowanne?

Idan kun dade kuna bincike kafin siyan kayan kwalliyar da ba su ba ku sakamakon da kuke tsammani ba, a yau muna ba ku shawarar ku karanta wannan labarin wanda zai bayyana muku duk abin da kuke buƙatar sani game da goge goge. Tabbas, ingancin goge goge yana shafar sakamakon ƙarshe da aka samu a wannan filin. Gwargwadon goge-goge ya bambanta ta fuskar siffa, girma da inganci, don haka masana suka ba da shawarar zabar nau'ikan inganci, da kuma amfani da goga na musamman ga kowane fanni na fuska gwargwadon abin da ya dace da shi, saboda hakan zai taimaka wajen shafa. gyaran fuska mai kyau da tsafta, in ba haka ba sakamakon ba zai gamsar da komai ba, kuma nasarar da ake samu a kowane fanni ya dogara ne da zabin kayan aiki da shirye-shiryen da aka yi amfani da su.

Dole ne ku zaɓi goga masu dacewa don kowane yanki kuma kuyi amfani da su daidai. Mafi kyawun gogewa an yi su ne da gashin halitta, ko kuma kusa da shi kamar yadda zai yiwu, kuma mafi kyawun waɗanda aka yi da gashin doki na gaske. Kuma kafin ka saya, tabbatar da laushi da laushi a kan fata, kama da nau'in gashin gashi mai laushi.

* Brusher: yana da laushi da yawa masu laushi ko zagaye bristles
* Gwargwadon inuwa: bristles ɗinsa ƙanana ne kuma masu yawa, kuma suna da siffofi da yawa.
* Gwargwadon lipstick: bristles ɗin sa suna da murabba'i ko ɗan tsayi kaɗan, amma tsayayye kuma sirara don rarraba launi daidai.
* Brush ɗin concealer: Kada su kasance babba ko ƙanƙanta, kuma su kasance masu ƙarfi, ƙarfi da matsakaicin girma don sauƙin sarrafa wuraren da ba su da kyau, domin ana iya amfani da su don ɓoye kurakuran da ke tattare da su. fuska a gaba ɗaya kuma isa wurare masu laushi.

Sanin yadda ake boye kurakurai da bayyanar da sifofin kyawun fuska bayan zabar goge da ya dace shi ne hanyar da ta dace a yi amfani da ita, yayin da ake amfani da buroshin blusher, yi murmushi sannan a sanya goga a saman kunci zuwa layin gashi, sannan a kiyaye. na sleight na hannu, don ba da kyan gani na halitta ba tare da launi mai yawa ba, amma ga inuwa goge Za ka iya amfani da ɗayan su don amfani da launi da ɗayan don taimakawa wajen haɗa launuka.

Yi amfani da goshin lipstick don rarraba launi daidai gwargwado, sannan a ƙarshe gogewar ɓoye, wanda ke taimakawa rarraba abin ɓoye daga gefen ido na ciki zuwa waje don ɓoye duhu.

Kula da goge goge na kayan shafa wani mataki ne mai mahimmanci kuma wajibi, farawa da tsaftace su, wanda zai fi dacewa bayan kowane amfani, da kuma wanke su da ruwa da sabulu mai laushi ko shamfu sau ɗaya a kowane mako hudu ba tare da shafa ko shafa su ba, sannan a girgiza su don cirewa. ragowar ruwa daga gare su kuma a bar su su bushe a cikin wani wuri da iska a tsaye don kada gashinsa ya rasa madaidaiciya, kuma za ku iya ba da su lokaci zuwa lokaci ta hanyar amfani da ruwan shafa na musamman sau ɗaya a kowane mako biyu da kuka samu a wurare. wanda aka ware domin saida kayan shafa, sai a dora kadan daga cikin auduga sai a shafa a hankali daga gindinsa zuwa gefuna, sannan bayan an tabbatar ya bushe, sai a jira minti biyar a mayar da shi cikin jakarsa. don hana gurbacewa ko murguda bristles.

Rayuwar kayan shafa goge goge ya dogara da kai, da kuma yadda kake kulawa da su, gwargwadon kulawar da kake kula dasu, tsawon rayuwarsu, duk da cewa ana maye gurbin gogewar kayan shafa duk bayan wata shida, amma lokacin da bristles ɗin su ya zama gurɓatacce ko murƙushewa. m, dole ne ka maye gurbin su domin ba su da amfani, kuma ba za su rarraba kayan shafa Yana yin aikinsa da kyau da kuma santsi.

Dole ne a kula da adana shi ko adana shi a cikin jakar da ta dace, gwamma ƙanƙanta kuma ya zama nata, don hana shi gurɓata shi da ƙura ko lanƙwasawa, idan ba haka ba zai rage rayuwarsa kuma nan da nan ya zama mara amfani. .

Yana da mahimmanci kada a rikitar da gogewar da ake amfani da su don shafa launuka masu duhu da haske, kuma sanya ɗayan zuwa sautuna masu sauƙi, ɗayan kuma zuwa duhu, musamman game da goge goge ido, lebe da inuwa. Sannan a kiyayi raba ko raba kayan aikin gyaran jikinka ga wasu, ko da abokinka na kurkusa, don gujewa kamuwa da kwayoyin cuta, kwayoyin cuta ko cututtuka, kawai ka yi amfani da kayan aikin da kanka, kada ka ba wa kowa rance.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com