Ƙawatakyau

Yaya kuke kula da bayyanar kusoshi?

Yaya kuke kula da bayyanar kusoshi?

Yaya kuke kula da bayyanar kusoshi?
Kula da ƙusa muhimmin mataki ne na kiyaye kyan gani. Ba a ɗauki lokaci mai tsawo ba idan aka ɗauki dabaru masu sauƙi da inganci a wannan fagen. Duba 7 daga cikinsu a ƙasa kuma ku ɗauke su a matsayin wani ɓangare na tsarin kyawun ku.

1-Farkon sanyinta:

Amfani da fayil shine dabara ta farko na ado da ƙusoshi ke buƙata, saboda ba shi da ƙarfi fiye da almakashi kuma baya haifar da lahani ga zaruruwar su, wanda ke ƙara jure wa karyewa. Don kare kusoshi daga rarrabuwa da girma sau biyu a ƙarshen, dole ne a shigar da su tare da fayil na katako, kuma koyaushe a cikin hanya guda.

2- Ka dogara ga bitamin:

Kusoshi yawanci suna nuna yanayin lafiya kuma, ta hanyar matsalolinsu, suna bayyana abin da za mu iya sha wahala daga rashi a cikin ma'adanai da bitamin. Idan mai laushi ne ko kuma mai saurin karyewa da karyewa, ana ba da shawarar a rika amfani da kayan abinci masu gina jiki don taimakawa wajen bunkasa ci gabansa ko kuma a mai da hankali kan cin 'ya'yan itatuwa da kayan marmari masu wadata da bitamin A, kamar alayyahu da dankalin turawa.

3- Wajibcin kiyaye shi:

Kariyar ƙusa ya dogara da amfani da safar hannu na roba lokacin yin aikin gida da aikin lambu. Hakanan ana ba da shawarar maye gurbin kayan tsaftace gida da sinadarai masu sinadarai da na halitta irin su farin vinegar, saboda yana da tasiri mai tsafta da maganin kashe kwayoyin cuta a kowane wuri kuma ba ya da ƙarfi a kan fatar hannu da kusoshi. Abu mafi mahimmanci ya rage don guje wa amfani da ƙusoshi azaman kayan aiki don buɗe fakiti, alal misali, ko yin wasu ayyuka waɗanda ke nuna su ga mummunan girgiza.

4- A wanke shi da sabulu mai laushi:

A lokacin cutar Corona, mun kasance muna yawan amfani da sterile gel, muna mantawa da cewa yana haifar da bushewar fata a hannu da farce, don haka ana ba da shawarar rage amfani da shi a wuraren taruwar jama'a kawai.

5- Ragewa da Danshi:

Farce suna buƙatar abinci mai gina jiki da ruwa kamar fata da gashi don samun lafiya. Ana so a rika tausa samansa da man kasko kadan, a mai da hankali kan fararen gefuna, wadanda suka fi kamuwa da bushewa da karyewa, ana iya hada digon man castor a cikin kirim lokacin amfani da shi.

6-Shirya cakuduwar kula da gida:

Dakin girkinmu na kunshe da taskokin kula da farce, irin su man zaitun, ruwan lemo, da zuma, wadanda suke da amfani wajen danshi da karfafa farce. Don shirya abin rufe fuska mai laushi a cikin wannan yanki, ya isa ya haɗa gwaiduwa na kwai tare da cokali biyu na zuma, teaspoon na man zaitun, da teaspoon na ruwan 'ya'yan lemun tsami. Ana amfani da wannan abin rufe fuska a kan kusoshi na minti 20 kafin cire shi. Ana ba da shawarar yin amfani da shi sau ɗaya a mako.

7- Kula da kankara:

Cuticles su ne ƙananan fatun da ke kewaye da farce don kare wurin da ke tsakanin su da fata daga kwayoyin cuta. Wadannan cuticles suna girma akai-akai, don haka kuna buƙatar yanke su lokaci zuwa lokaci tare da almakashi da aka tsara don wannan dalili, amma kafin yin wannan mataki, dole ne ku jiƙa kusoshi na 'yan mintoci kaɗan a cikin kwano na ruwan dumi da aka kara da shi 'yan saukad da yawa. man almond mai zaki don taimakawa tausasa su. Ana kuma so a rika jika shi lokaci-lokaci tare da cakuda man zaitun da ruwan lemun tsami don kare shi daga bushewa.

Ryan Sheikh Mohammed

Mataimakin Babban Edita kuma Shugaban Sashen Hulda da Jama'a, Bachelor of Civil Engineering - Sashen Topography - Jami'ar Tishreen An Horar da Ci gaban Kai.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com