lafiyaHaɗa

Menene mafarkin rana, kuma mafarkin rana yana da kyau a gare ku?

Menene mafarkin rana, kuma mafarkin rana yana da kyau a gare ku?

Mafarkin rana. Maraba da kubuta daga waɗancan lokuttan da ba makawa na rashin gajiyawa, amma galibi ana tambayar ku don harba shi sau ɗaya ko sau biyu. Amma yanzu, watakila a ƙarshe za ku iya shakatawa kuma ku bar tunanin ku ya ɗan yi yawo. Waɗannan tafiye-tafiyen da ba zato ba tsammani a cikin tunaninmu na iya zama babban amfani a gare mu, haɓaka ikon fahimtarmu, masu bincike sun gano.

Binciken, wanda masanin kimiyyar kwakwalwa Farfesa Moshe Bar, ya jagoranta, yana da nufin gano ko za a iya amfani da abubuwan motsa jiki na waje don haifar da yanayin mafarkin rana.

Don yin wannan, an yi amfani da motsa jiki na kai tsaye na transcranial, wani tsari mara amfani, rashin wutar lantarki, don ƙaddamar da lobes na gaba na kwakwalwa, wani yanki da ke hade da tunani mai yawo. A lokaci guda, an tambayi mahalarta don waƙa da amsa lambobi akan allon kwamfuta.

Tabbas, gwargwadon yadda mahalarta suka sami tunanin bazuwar da ba su da alaƙa da aikin da ke hannu ya karu sosai don amsa magani.

A cikin kanta wannan bincike ne mai ban sha'awa. Koyaya, yayin gwajin, ƙungiyar Barr ta bayyana wani abu har ma da ba zato ba tsammani - cewa bambance-bambancen da ke cikin waɗannan tunanin tunani a zahiri ya haɓaka ikon fahimtar batutuwa, yana haɓaka aikinsu akan gwaje-gwaje.

Bar ya yi imanin cewa wannan al'amari na iya haifar da haɗuwa da ayyukan "tunanin 'yanci" da kuma hanyoyin "tunanin tunani" a cikin wannan yanki na gaba na kwakwalwa.

"A cikin shekaru XNUMX ko XNUMX da suka gabata, masana kimiyya sun nuna cewa, sabanin ayyukan jijiyoyi na gida da ke da alaƙa da takamaiman ayyuka, yawo na tunani ya haɗa da kunna babbar hanyar sadarwa mai kama da juna wacce ta ƙunshi sassa da yawa na kwakwalwa," in ji Barr.

"Wannan haɗin gwiwa a cikin kwakwalwa na iya shiga cikin sakamakon halayya irin su ƙirƙira da yanayi, kuma yana iya ba da gudummawa ga ikon ci gaba da aikin cikin nasara yayin da hankali ya tashi a kan hanyar maraba da hankali."

Wani abu da za ku yi tunani game da gaba lokacin da kuke kallo ta taga ...

 

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com