lafiyaDangantaka

Halaye Bakwai na Farin Ciki Ka sanya su cikin al'adar rayuwarka

Halaye Bakwai na Farin Ciki Ka sanya su cikin al'adar rayuwarka

Halaye Bakwai na Farin Ciki Ka sanya su cikin al'adar rayuwarka

A cikin al'amuran yau da kullun, yana da sauƙi a manta da lafiya da jin daɗin jiki. Kamar yadda jaridar Times of India ta buga, kula da kai na da muhimmanci ga mutum da kansa, baya ga zama abin koyi ga kowa da kowa a kusa da shi.

Akwai dabi’u guda 7 masu sauki da saukin aiwatarwa a kullum wadanda za su iya canza yanayin lafiya da kuma kara wa mutum lafiya da farin ciki, kamar haka:

1. Fita cikin yanayi

Fita yawo a yanayi yana kara lafiyar jiki kuma yana kawar da hankali shima. Don haka, fita don ciyar da ɗan lokaci a cikin kyawawan yanayi yana taimakawa inganta yanayin ku da haɓaka lafiyar jikin ku.

2. Yi godiya

Kafin mutum ya tsunduma cikin ayyukan yau da kullun, mutum na iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don aiwatar da godiya. Yana iya tunanin abubuwan da za su sa shi godiya, ko dai jin dariyar yaronsa ne ko kuma zafin safiya. Fara ranar tare da godiya yana saita sauti mai kyau ga duk abin da ya biyo baya.

3. Tunani

Neman lokacin kwanciyar hankali na iya zama kamar abin alatu. Amma ko da 'yan mintoci kaɗan na bimbini a kowace rana na iya yin abubuwan al'ajabi ga lafiyar hankali da tunani. Mutum na iya neman kusurwar shiru inda za su iya rufe idanunsu kuma su rage damuwa.

4. Zabar abinci da abin sha

Abin da mutum ya sanya a cikin al'amuran jikinsa, kuma yana farawa da sanin abin da ke cikin kowane abinci da yake ci. Kafin sanya abubuwa a cikin keken kaya yayin siyayyar kayan abinci, yakamata ku karanta lakabin don neman abinci gabaɗaya, abinci mara tsari kuma ku guje wa abubuwan da ba su da lahani ga jiki, komai daɗin ɗanɗanonsu.

5. Yawan ruwan da ya dace

Ruwa yana da mahimmanci ga rayuwa, kuma farawa ranar da gilashin ruwa yana da lafiya. Bayan sa'o'i na barci, jiki yana jin ƙishirwa kuma yana buƙatar ruwa. Don haka, kafin shan kofi na safe, ya kamata ku sha kofi na ruwa mai daɗi.

6. Jinkirta duniyar dijital

A zamanin dijital na yau, yana da ɗanɗano don isa ga wayarku lokacin da kuka farka. Amma ba da kanku aƙalla sa'a ɗaya na lokacin kyauta na waya da safe na iya yin abubuwan al'ajabi don tsabtar tunani.

7. Numfashi cikin sauki

Yana iya zama mai sauƙi, amma ya kamata ku sani cewa ɗaukar ƴan mintuna a duk lokacin da zai yiwu a cikin yini don yin numfashi mai zurfi ta hanci zai iya kwantar da hankulan tsarin jiki nan da nan kuma ya rage damuwa.

Pisces suna son horoscope don shekara ta 2024

Ryan Sheikh Mohammed

Mataimakin Babban Edita kuma Shugaban Sashen Hulda da Jama'a, Bachelor of Civil Engineering - Sashen Topography - Jami'ar Tishreen An Horar da Ci gaban Kai.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com