mace mai ciki

Menene alamun kusantowar haihuwa?

Bayan wata tara uwar ta hakura, ranar haihuwa ta kusa, amma babu wanda zai iya tantance hakikanin ranar haihuwa, sai dai akwai alamun da ke nuni da kusantar haihuwar, ciki har da alamun nesa, ciki har da alamun kai tsaye. yana bukatar ku je asibiti kai tsaye, to ta yaya kuka san wadannan alamomin a yau, bari mu gabatar muku da alamun haihuwa kusa da nesa.

Akwai matakai guda biyu na nakuda ko bayarwa: matakin farko da mataki mai aiki, kuma kowanne yana da alamomi daban-daban.

A farkon matakin, akwai alamun bayyanar da yawancin iyaye mata, jikin mahaifiyar yana fara shirye-shiryen makonni na haihuwa da kuma wasu kwanaki kafin ta, kuma waɗannan alamun sun haɗa da:

Ciki ya faɗi ƙasa:

Wato yaron ya zauna a kasan ƙashin ƙashin ƙugu yana shirye-shiryen naƙuda ko haihuwa, sannan za a ji matsi akan mafitsararki saboda nauyi da matsayi na yaron kuma adadin lokutan fitsarin zai ƙaru. Amma wasu mata masu juna biyu ba za su ji wannan alamar ba; Domin yaron yana ɗaukar matsayi kaɗan.

A cikin yanayin ciki na farko kuma, yaron yana iya ɗaukar wannan matsayi a kowane lokaci na makonni huɗu da suka gabata, amma a cikin yanayin ciki na biyu ko na gaba, yaron zai iya ɗaukar wannan matsayin sa'o'i kadan kafin haihuwa.

dilation na cervix:

Haka nan mahaifar mahaifar ta fara fadadawa a cikin shirye-shiryen haihuwa, ba za ku ji wannan alamar a fili ba har sai kun ziyarci likita a lokacin gwajin ciki da na lokaci-lokaci a cikin makonnin da suka gabata, sannan likitanku zai gaya muku girman fadada tare da kowane gwaji.

Ciwon baya:

Lokacin da ranar haihuwa ta gabato, za ku ji zafi a ƙasan baya da cinya, haka kuma tsokoki da haɗin gwiwa sun fara mikewa da ɗaukar matsayi daban-daban don shirye-shiryen haihuwa.

gudawa:

Duk da cewa wannan alama ce marar daɗi, amma yana da kyau saboda annashuwa na hanji kamar yadda sauran jiki ke cikin shirye-shiryen haihuwa, kuma ku tuna cewa gudawa alama ce mai kyau!

Kwanciyar nauyi da asarar nauyi wani lokaci:

A cikin makonnin ƙarshe na ciki, za ku lura cewa kun daina yin kiba, kuma hakan ya faru ne saboda ƙarancin ruwan da ke kewaye da tayin, ba kamar yadda wasu ke tunanin cewa tayin ya daina girma ba!

Ƙarin gajiya da gajiya:

A mataki na karshe na ciki da kuma haihuwa ta gabatowa, barci zai ragu kuma zai yi wuya a yi barci na tsawon sa'o'i da yawa tare da duk sauran alamomi kamar yawan fitsari, saukowar tayin zuwa kasa da baya, don haka a kowane lokaci. za ku iya barci a ciki, kada ku yi shakka kuma ku bar dakin don jikin ku ya huta, kamar yadda kuke buƙatar hutawa, makamashi da shakatawa .

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com