Dangantaka

Ka tsara wa kanka rayuwar kwanciyar hankali

Ka tsara wa kanka rayuwar kwanciyar hankali

Ka tsara wa kanka rayuwar kwanciyar hankali

Godiya ga albarka

Yana da wuya a kawar da damuwa da damuwa gaba ɗaya, kuma gaya wa kansa cewa bai kamata su damu da kansu ba ya yi kadan. Amma ana iya ɗaukar mataki ɗaya mai amfani don aiwatar da godiya, wanda ke taimakawa mayar da hankali ga nesantar rashin hankali da fushi. Idan mutum yana son jin dadi to ya tuna wa kansa ni'imomin da ke faranta masa rai. Bincike ya nuna cewa yin godiya yana da alaƙa da manyan matakan farin ciki kuma yana iya taimakawa:
• Jin ƙarin motsin rai
• Jin daɗin kwarewa masu kyau
• Ingantacciyar lafiya
• Magance masifu
Ƙirƙirar dangantaka mai ƙarfi

Magana mai kyau

An nuna mummunan zance na kai yana haifar da yanayi na damuwa, damuwa, da damuwa, yayin da kyakkyawar magana ta kai ta kara jin dadi da amincewa da kai.

Ayyukan jiki

Yawancin abubuwan da ke haifar da gamsuwa a zahiri suna da sauƙi. Ainihin kula da kai sau da yawa yana da tasiri mafi girma ga lafiyar ɗan adam. Kulawa da kai ya haɗa da ƙoƙarin samun isasshen barci, cin abinci mai kyau, da samun aikin yau da kullun na jiki. Ayyukan jiki yana tallafawa sakin endorphins, yana tabbatar da haɓakawa nan take zuwa babban yanayi.

Ka guji lalata

Kasancewa da tsari da daidaito yana taimaka muku jin ƙarin iko don haka kawar da ko rage ƙonawa da jinkiri. Samun tsari da ɗaukar ƴan matakai da za a iya cimma kowace rana yana sa mutum ya ƙara jin alhakin abubuwan da suka sa gaba da kuma makomarsa.

Saita ƙanƙanta, maƙasudin yau da kullun da za a iya cimma suna taimakawa wajen tsayawa kan abubuwa da jin kamar ana yin wani abu.

Mafi kyawun saka hannun jari na lokaci

Rayuwa ta shafi abubuwan da suka fi fifiko, wasu daga cikinsu ba za su iya yin sulhu ba. Amma har yanzu yana da kyau a ci gaba da bincika abubuwan da suka fi dacewa da kuma ware sarari, watakila bai wuce mintuna 15 ba, don abubuwan da suke da mahimmanci, waɗanda suke so, waɗanda ke sa su ji daɗi. Samun takamaiman manufa yana kawo ma’ana ga rayuwa.

Haɓaka faɗakarwar tunani

Ana iya haɓaka hankali ta hanyar mai da hankali kan halin yanzu da ƙoƙarin jin daɗin kwanciyar hankali da kwanciyar hankali na mintuna na zance. Yana iya zama mai sauƙi kamar kunna sudoku, yin zuzzurfan tunani, ko yin wasanin gwada ilimi. Daidaita numfashin ku cikin nutsuwa na ƴan mintuna wani nau'i ne na tunani.

Murmushi da dariya

Idan mutum yana son haɓaka yanayi nan da nan, ƙila mafi kyawun fare shine ƙoƙarin yin murmushi ko dariya, ba tare da jiran faɗakarwa ba. Alal misali, murmushi yana taimakawa wajen sakin cortisol da endorphins, wanda zai iya ƙarfafa tsarin rigakafi, rage zafi, da kuma ƙara ƙarfin hali. Dariya, har ma da ɗan ƙaramin dariya, yana raba irin wannan sakamako kuma yana iya taimakawa shakatawa tsokoki da rage matakan damuwa.

Mafarkin rana

Manufar ita ce kawai don mutum ya ƙirƙira hotuna a cikin zuciyarsa na abin da yake fata ya kasance. Hannun gani na iya zama kyakkyawan shakatawa da fasaha na haɓaka yanayi. Zai iya ɗaga hankali kuma ya ƙarfafa ku don ci gaba da tafiya lokacin da tafiya ta yi tsanani. Nisa daga tunanin fata kawai, sakamakon zai iya zama mai ƙarfi.

Kafofin watsa labarun

Masana sun ba da shawarar yin cuɗanya da dangi, ƙaunatattuna, abokai, har ma da baƙi, amma a lokaci guda suna gargaɗi game da rashin sanin lokacin da ya dace don sadarwa, ko don mutumin da kansa ko wasu. A cikin duniyar zamani ta duniya, yana da sauƙi a faɗa cikin tarkon sadarwar XNUMX/XNUMX. Amma ɗaukar lokaci don haɗawa yana sauƙaƙe rayuwa ta hanyoyi da yawa. Kyakkyawan kashi na sanin kai yana taimakawa nemo lokutan da suka dace da kamfani mai kyau.

Wasu bayanan sirri na waɗanda kuke hulɗa da su

Ryan Sheikh Mohammed

Mataimakin Babban Edita kuma Shugaban Sashen Hulda da Jama'a, Bachelor of Civil Engineering - Sashen Topography - Jami'ar Tishreen An Horar da Ci gaban Kai.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com