نولوجيا

Menene muke jira daga iPhone 14?

Menene muke jira daga iPhone 14?

Menene muke jira daga iPhone 14?

Duk da cewa iPhone 13 bai riga ya kammala shekararsa ta farko ba, muna ɗokin jiran iPhone 14, saboda - a cewar jita-jita - ya zo tare da mafi girma sabuntawa ga ƙirar wayar.

Apple yana amfani da ƙirar da ke akwai don wayoyi tun lokacin da iPhone 10 ya fito a cikin 2018, amma tare da ƴan ƙananan bambance-bambance.

Waɗannan bambance-bambancen sun haɗa da ƙarami karami karon kyamarar gaba, tare da zagayen bezels ditching don goyon bayan ɗan ƙaramin murabba'i da gefuna masu kaifi.

Kuma ba za ku iya cewa waɗannan canje-canjen ga ƙirar sun yi girma ko juyin juya hali kamar abin da ya faru da iPhone X ba, don haka kowa yana jiran iPhone 14.

Anan akwai saitin fasalulluka waɗanda muke jira a cikin iPhone 14:

Yi amfani da fasahar ProMotion tare da duk ƙirar waya

Apple ya gabatar da wannan shekara a karon farko fasahar ProMotion tare da iPhone 13 Pro da Pro Max, kuma wannan fasaha tana ba da damar allon yin aiki mai girma har zuwa 120 Hz.
Kuma ta yanke shawarar barin ƙananan ƙirar iPhone 13 da iPhone 13 ba tare da wannan fasaha ba duk da kasancewarsa a cikin wayoyin Android.
Don haka kowa yana jiran Apple ya yi amfani da wannan fasaha tare da duk samfuran iPhone 14 maimakon Pro.
Apple ya sami damar yin amfani da babban adadin wartsakewa a cikin allon ba tare da shafar baturi ba.
Wannan saboda allon baya gudana a babban adadin wartsakewa koyaushe koyaushe.
Maimakon haka, ƙimar wartsakewa yana raguwa kuma yana ƙaruwa bisa ga nau'in abun ciki da aka nuna akan allon, don haka rage yawan baturi.

Komawa zuwa amfani da sawun yatsa

Apple ya cire hoton yatsa ko TouchID lokacin da ya gabatar da iPhone 10 tare da fasalin FaceID na juyin juya hali.
Sannan ta sake komawa amfani da fasahar tare da iPad Air da mini tablets, inda ta sanya hoton yatsa a cikin maɓallin wutar lantarki.
Don haka, Apple yana da fasahar sanya hoton yatsa a cikin maɓallin wutar lantarki, abin da muke fatan gani a cikin iPhone 14.
Kuma bugun fuska ya tabbatar da cewa yana da matsala lokacin da kuke ƙoƙarin amfani da shi yayin sanya abin rufe fuska tare da rikicin Corona.
Don haka yakamata Apple ya koma samar da sawun yatsa don gujewa wannan rashin jin daɗi.

Cire fuskar bangon waya akan iPhone 14

Ciwon fuska na iya zama sabon yanayin lokacin da Apple ya gabatar da iPhone 10, amma ba haka bane.
Kamfanonin wayar Android da yawa sun yi watsi da darajar allo kuma sun yi amfani da kyamarar inji ko ma ramin allo.
Fasahar kyamarar da ta ɓoye ta kuma fara bayyana a ƙarƙashin allon, don haka Apple yana da zaɓuɓɓuka da yawa don kawar da kumburin allon gaba ɗaya.

Rage tashar tashar walƙiya akan iPhone 14

IPhones ne kawai na'urorin Apple da ke amfani da tashar Walƙiya, kamar yadda Apple ya watsar da shi a cikin iPads ɗan lokaci kaɗan.
Kuma ya zama abin ban haushi cewa kuna buƙatar amfani da caja don iPhone ɗinku maimakon amfani da tashar jiragen ruwa guda ɗaya don duk na'urorinku.
Don haka muna fatan Apple ya kawar da fasalin caja na walƙiya kuma ya maye gurbinsa da tashar USB C, ko kuma ya watsar da tashoshin jiragen ruwa gaba ɗaya don samun cikakkiyar haɗin waya zuwa wayar.

Yaya za ku yi da wanda ya yi watsi da ku a hankali?

http://عادات وتقاليد شعوب العالم في الزواج

Ryan Sheikh Mohammed

Mataimakin Babban Edita kuma Shugaban Sashen Hulda da Jama'a, Bachelor of Civil Engineering - Sashen Topography - Jami'ar Tishreen An Horar da Ci gaban Kai.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com