kyau da lafiya

Waɗanne matakai ya kamata mu ɗauka a lokacin hutu don mu kula da nauyinmu?

  • Waɗanne matakai ya kamata mu ɗauka a lokacin hutu don mu kula da nauyinmu?

Lokacin biki yana kanmu, yana kawo abinci da abubuwan sha masu daɗi da shi. Za mu iya guje wa yin kiba a lokacin bukukuwa ta hanyar bin tsarin cin abinci mai kyau, ga wasu daga cikinsu:

  • Kada ku fita cikin komai a ciki: Kafin ku je wurin liyafa, ku tabbata kun ci dukan hatsin alkama, farantin salatin 'ya'yan itace, ko yankakken kayan lambu irin su karas. Domin barin cin abinci na yau da kullun da kuma jin yunwa ga liyafa yana sa ku ƙara yawan adadin kuzari kuma wannan shine abin da yakamata ku guji.
  • Ku ci sannu a hankali: ɗauki lokaci kuma ku ji daɗin abincinku - ku tabbata ku ci kaɗan kaɗan kuma ku tauna shi da kyau kuma a hankali. Yana ɗaukar kusan mintuna XNUMX-XNUMX kafin ƙwaƙwalwa ta gane cewa cikinka ya cika, wanda ke nufin idan lokacin cin kayan zaki ya yi, ciki ya riga ya cika.
  • Ku ci abincin da ya dace da ku da farko: fara cin abincin da ke sha'awar ku tare da kwano na broth ko koren salatin don samun sauri.
  • Siyayya mai wayo: Lokacin siyan buƙatun abincinku na lokacin bukukuwa ko hutu, koyaushe zaɓi sabbin kayan lambu da 'ya'yan itace maimakon gwangwani. Amma game da kayan zaki, yi amfani da kayan zaki na halitta waɗanda suke ɗanɗano kamar mai tacewa ko sarrafa su. Kayayyakin kiwo masu ƙarancin kitse da dukan hatsi suma suna da kyau, madadin lafiyayye.
  • Yi shiri da hikima: Lokacin gayyatar baƙi zuwa gidanku, kar ku yi shirin yin menu wanda ya haɗa da zaɓin abinci waɗanda ke ɗauke da miya mai nauyi ko masu yawan kuzari. Maimakon soyayyen kaza, za mu iya cin gasasshen kaza, wanda aka shirya tare da kayan lambu a hanya mai kyau.
  • Yi kayan zaki mai lafiya: Narke ɗanyen cakulan duhu mai kyau (aƙalla 70% koko), tsoma strawberry a ciki kuma kuyi hidima tare da sabbin 'ya'yan itace da aka warwatse a matsayin kayan zaki mai daɗi, lafiyayye kuma mai daɗi.
  • Ba kwa buƙatar cin abinci na yanayi da ke da alaƙa da biki gaba ɗaya, akwai lokaci mai yawa. Don haka ku ɗauki abu ɗaya da kuke so ko kuke so ku ci, kuma idan kun ci, kada ku ci shi kullun. Rarraba cin abincin da ake so a cikin dogon lokaci yana rage girman kiba da rashin lafiyarsa, ba tare da jin cewa kuna hana kanku jin daɗin lokacin hutu ba.

Ryan Sheikh Mohammed

Mataimakin Babban Edita kuma Shugaban Sashen Hulda da Jama'a, Bachelor of Civil Engineering - Sashen Topography - Jami'ar Tishreen An Horar da Ci gaban Kai.

Labarai masu dangantaka

Je zuwa maballin sama
Yi rijista yanzu don kyauta tare da Ana Salwa Za ku fara samun labaran mu, kuma za mu aiko muku da sanarwar kowane sabo A'a Ee
Social Media Auto Buga Karfafa Ta: XYZScripts.com